Osteochondrosis
- Wannan cuta ce ta kashin baya, ko kuma, a maimakon haka, ligan mai kauri.
A saukake, cin zarafi na metabolism a cikin carlebragon.
Sunan Osteochondrosis ya fito ne daga kalmomin Helenanci '' kashi "da Chondros -" Carlage ". Asali na osteochondrosis tsari ne na dystrophic a kashi da guringuntsi, da tsufa. Osteochondrosis na kashin baya a cikin yanayin classical na gargajiya shine raunin raunin diski na diski da canje-canje masu guba daga gawarwakin kashin baya. Gaba ɗaya ya yarda cewa duk yana farawa da muguntar a cikin faifai, amma ƙwayar zafin ta faru tuni saboda rikitarwa na keɓaɓɓen wannan aikin.
Akwai ra'ayi cewa osteochondrosis shine cuta, yana faruwa a sakamakon sakamakon abubuwa da yawa - duka gado da kuma samu. Mutane sun fara jin bayyanar Osteochondrosis sau da yawa bayan shekaru 35. Ci gaban da kuma tasirin osteochondrosis na kashin baya ya sauƙaƙa ta macro- da microtrauma, matsakaiciyar da ƙarfi, da kuma rawar jiki.
Kyakkyawan nauyi, ingantaccen nauyi a kan vertebrae da fayafai na gida shine lokacin da muka riƙe kashin baya a cikin yanayin halitta, wanda yanayi ya yi cikinsa ta hanyar halitta. Lokacin da wannan matsayi ya canza, akwai rarraba abubuwan da ke cikin kashin baya, wanda ke haifar da canji a cikin wuraren da ya wuce matsi.
Ana iya haifar da wannan:
- aiki da hade da canje-canje mai sauye a cikin matsayin jiki;
- dauke nauyi kaya;
- Tilasta sanya shi na dogon lokaci (alal misali, a tsakanin masu makaranta da ɗalibai)
- Ba daidai ba a ɗora a cikin tsayuwar wuri, zaune, kwance da lokacin ɗaukar kaya;
- Ilimin jiki da wasanni ba tare da yin la'akari da tasirin babban aikin jiki na zahiri ba;
- rauni, aiki na jiki mai nauyi
Mafi yawan lokuta, da yawa dalilai suna haifar da ci gaban osteochondrosis. Wani wuri a cikinsu yana cikin damuwa, hypothermia, yanayin yanayi mai zurfi (low zazzabi a hade tare da babban zafi), daban-daban sinadarai waɗanda ke shiga jiki tare da abinci da numfashi. Mutane tare da yawan jikin mutum. Sanadin ci gaban osteochondrosis na iya zama rashi na congenitus), musayar cuta, cututtukan cututtukan ruwa, rikice-rikice na yau da kullun a cikin gidajen abinci, da sauransu.
Osteochondrosisis- wegradation da lalata fayel na gida. Wannan shine osteochondrosis wanda shine dalilin jin zafi a cikin 80% na shari'o'i.
Hanyar bayyanar da jin zafi na iya sauƙaƙa wannan hanyar: faifai na Intervertebral baya yin kaya kuma an samar da ƙazantar sa. A kusa da diski na Interverberal sune matakai masu juyayi, tasoshin da igiyar kashin baya. Hernia na faifai, shafi kowane matattarar juyayi yana haifar da kumburi, wanda yake kaiwa zuwa ciwo.
Osteochondrosis na cervical ya bambanta ta hanyar alamu daban-daban. Akwai wani abin mamaki a hannu, yada daga kafada da hannu zuwa saman saman kafada, karuwa zuwa gaji, da wani lokacin dole ne ka tashi da daddare kuma ka hau tsokoki na hannun. Jin zafi na iya zama m, yankan da kuma tare da wani ji na lantarki na yanzu. Sau da yawa zafin yana ƙaruwa da ƙarancin kaya a hannu; Wasu marasa lafiya ba su iya tafiya cikin mayafi - yana da wurare a kafadu kuma suna da nauyi sosai. Zafin yana ƙaruwa da tari, tsinkaye, m, kuma musamman lokacin da aka karkatar da shi da lafiya. Rashin motsin motar na iya faruwa, mafi sau da yawa a hannu, musamman a yatsunsu. A matsayinka na mai mulki, rarar kashin gona na 2-3 na kashin baya ya shafa.
Wani lokaci kiffuwa, konewa, tingling a hannu ko kafafu, iyakance motsi na babba ko ƙananan abubuwan da, da kuma ana lura da hankali. Bayyanar "Migraine na mahaifa" yana nuna raunin da ke cikin ary ertebral. Jinin jini a cikin tushe da kuma occipitit sassa na kwakwalwa ya rikice. Cikakken alama ce mai ciwon kai. Yawancin lokaci zafin yana faruwa a bayan kai da kuma yadawa zuwa yankin Parietal-ichoctum. Zafin ya kasance mai wahala da ƙaruwa da motsi na wuya, sau da yawa da safe. Tsofaffi sukan rasa sani da sa kai tsaye na kawunansu, wanda ya gabace ta hanyar tsananin ƙarfi, hayaniya a cikin kunnuwa, wani raguwa a cikin gani da ji, tashin zuciya, amai.
Wani lokaci akwai jin zafi a cikin zuciya - tsayi, latsa. Tare da osteochondrosis na kashin baya, musamman a cikin tsofaffi da shekaru masu tsufa, canje-canje a cikin kyallen takarda a cikin nau'in seals ana samun su sau da yawa. Waɗannan hatimin an ƙaddara a cikin tsokoki na wuya, a cikin yankin matakai na cervical vertebrae (sau da yawa VII Vertebbrae (sau da yawa VII Vertebbrae, wannun hannu, a cikin Subclavian fossa. Tare da shekaru, hatimin cicatricial a cikin tafin hannunka yana karuwa, saboda canji a cikin ginannun gwaje-gwaje.
Bayanin Osteochondsis na osteochondrosis na kashin baya yana da bambanci sosai, amma ba ɗayan alamun ba takamaiman takamaiman ne. Ainihin, bayyanar cututtuka an ƙaddara ta hanyar lalata (wuri) na mawuyacin tsari da kuma matakin ƙarfinsa. Zafi a cikin kashin baya shine babban alama. Bayan ƙoƙari na jiki ko dogon lokaci a matsayi ɗaya, zafin yana ƙaruwa, wanda ya tilasta wa marasa lafiya su canza matatun ko da daddare. Mai ƙonewa, mai ciwo ko mara nauyi a cikin Scapula da sararin samaniya yana da hali sosai. Marasa lafiya suna korafi game da jin "baƙin ƙarfe Ticks". Shan ruwa a kan hanyoyin vertebrae yana da zafi. Zafi na iya yaduwa zuwa gabobin ciki daban-daban.
<3> Ganewar asali na osteochondrosis
Cikakken bayyanar cututtukan ƙwaƙwalwar Osteochondrosis ne, likitan dabbobi. Don tabbatar da ganewar asali na osteochondrosis, likita ya samo alamun cutar cutar, tarihin ci gaban cutar, da kuma nazarin mai haƙuri. A lokacin da yake bincika marasa lafiya tare da osteochondrosis, scoliosis), sauke maki da tsokoki mai raɗaɗi akan ɓangarorin kashin baya ana gano su.
Don fayyace cutarwar cutar osteochondrosis, mai binciken radiological na kashin baya, hadadden zomo ko kuma nukilen magnetic na kashin baya.
A halin yanzu, akwai hanyoyi da yawa don bi da osteochondrosis, daga shan magunguna da ƙare da tiyata. A zahiri, akwai jayayya da yawa game da waɗannan hanyoyin da tasirinsu a jiki. Lokacin zabar hanyar magani, ya kamata ka kula da wasu maki.
Misali, idan za a kula da kai da kwayoyi, ya kamata ka kula da gaskiyar cewa yawancinsu suna cutar da kwararrun kwararru waɗanda zasu zaɓi mafi yawan maganin magunguna.
Lokacin zabar wani malamin koyarwa na jagora, yana da kyawawa don kasancewa kusa, tunda rashin halaye, wanda yanzu ya zama da yawa, zai iya kawo muku keken hannu. Lokacin zaɓar tsarin warkarwa, ya zama dole don kula da tabbatar da cewa darasi bai haifar da kaya a kan kashin baya ba, amma kawai haɓaka tsokoki na baya. Yi ƙoƙarin yin duk darussan a hankali, tare da motsi kwatsam.
Don rigakafin osteochondrosis da wariyar matsanancin ta, yana da kyau a lura da dokoki da yawa waɗanda zasu rage nauyin a kan kashin baya:
- Koyaushe kiyaye baya
- Gwada kada ku ɗaga abubuwa masu nauyi. Idan ya cancanta, sai ku sake su birgima, kuma ba jingina ba
- Matsar da yawa, kar a bari gicles na baya
- rataye a kwance mashaya kamar yadda ake iya yiwuwar iyo da iyo
Amma ba komai yana da ban tsoro. Ga wadanda basa da wannan cutar sai dai, akwai da dama matakan kariya, sauran suna da dukkanin kudade don lura da wannan cuta.
Kamar yadda kuka sani, yana da sauƙi a hana cutar fiye da bi da shi. Yin rigakafin osteochondrosis wajibi ne ga kowa - duka yara da manya. Haka kuma, babu wani abin da rikitarwa a ciki, da kuma rigakafin Osteochondrosis baya buƙatar kowane kokari na musamman. Na farko kuma wataƙila mafi mahimmancin magana shine kula da lafiyar kashin baya. Don yin wannan, duniyar shawarwari da shawara koyaushe tana wasa koyaushe yana wasa koyaushe ko akalla, wanda zai taimaka wajen haɓaka ƙwayar tsoka da kewayen jini. Na gaba shine a kula da yanayin da Gaidon, ba ya farauta ba kuma ba ya durƙusa ba.
Kyakkyawan hali shine lokacin da kai da baya suke a tsaye, kafadu suna daidaitawa, da kafada ruwan bacin da ba su tsaya ba, an ɗaga kirjin, kuma an ja ciki. Malami na Yoga ya sau ɗaya ya ce ciki an san shi saboda muna cin abinci da yawa, amma saboda muna bin ba daidai ba. Yaya daidai yake? Ka yi tunanin cewa saman kai, kuma ba ka taɓa safa na bene ba. Yi irin wannan motsa jiki na 'yan makonni biyu kuma ba da daɗewa ba kanku ba zai lura cewa sun zama mai mallakar kyakkyawan hali ba.
Hakanan yana da kyau a rataya a duk lokacin da zai yiwu a kan sandar a kwance, yana shimfiɗa ginshiƙai na kashin baya kuma ya ba shi shakatawa. Samar da kanka irin wannan mafarki wanda kashin ka zai ɗauki madaidaicin matsayi. Nazarin masana kimiyya sun nuna cewa kyakkyawan tsari ga kashin baya a cikin kwance a baya. Amma a lokaci guda, katifa ya kamata ya zama da wuya ga kashin baya don ɗaukar matsayi mai dacewa. Don yin wannan, sanya roller na roba a ƙarƙashin ƙafafunku. Muna ba ku shawara don siyan katifa da matashin kai da matashin kai kuma a karshe jefa kakar gira.
Idan kana da aikin seedentary mai silorous, ko da yaushe a kowane sa'o'i biyu (mafi sau da yawa, mafi kyau) ɗaukar hutu. Huta, sa wasu motsawa kai da kafadu, tafi. Idan za ta yiwu, fita zuwa cikin sabon iska. Af, irin wannan rumbun an halalta shi, kuma a cikin aikin kwadago an yarda da mutanen da suke aiki a kwamfutar.
Mun hada da daidaitaccen abinci mai zurfi, zuwa rigakafin. Yi ƙoƙarin cin kifi da abincin teku, kwayoyi, lego da samfuran kiwo daban-daban. Lokaci-lokaci dauki hadaddun bitamin. Da wannan, ba za ku ƙyale laifin da ke faruwa ba. Weight Weight shine kaya mai lalacewa don kashin baya, don haka yi ƙoƙarin kada ku murmure.
Da kyau, fewan kalmomi game da rigakafin a cikin yara. Wajibi ne a lura da yanayin yaron, yi wasan motsa jiki ko kuma darasi safe (zai fi dacewa idan kun yi shi). Kuma duk da haka, bayar da fifiko ga kayan aikin jakadu, kuma ba jakunkuna ba, saboda ba jakunkun da ke daidaita da ke daidaita a baya ba.